Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK

Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK về ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận do Tổng cục quản lý đất đai ban hành

Nội dung toàn văn Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận


BỘ TÀI NGUYÊN VÀ
MÔI TRƯỜNG
TỔNG CỤC QUẢN LÝ
ĐẤT ĐAI
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
---------

Số: 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK
V/v ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận

Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2009

 

Kính gửi: Sở Tài nguyên và Môi trường các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

Ngày 21 tháng 10 năm 2009 , Bộ Tài nguyên và Môi trường đã ban hành Thông tư số 17/2009/TT-BTNMT Quy định về Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất; sau khi Thông tư được ban hành, một số địa phương đề nghị làm rõ quy định tại điểm c khoản 1 Điều 4 đối với trường hợp hộ gia đình có vợ và chồng cùng có quyền sử dụng đất nông nghiệp. Về vấn đề này, Tổng cục Quản lý đất đai có ý kiến như sau:

Đối với trường hợp người đại diện hộ gia đình mà hộ gia đình đó có vợ và chồng cùng có quyền sử dụng đất nông nghiệp thì trên Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất thể hiện cả họ tên vợ và họ tên chồng.

Trong Đơn đề nghị cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất (Mẫu số 01/ĐK-GCN) phần tên người sử dụng đất được ghi: “Hộ”, tiếp theo ghi họ tên vợ, họ tên chồng và các thông tin của cả vợ và chồng.

Đề nghị các Sở Tài nguyên và Môi trường thông báo cho Phòng Tài nguyên và Môi trường cấp huyện và Văn phòng Đăng ký quyền sử dụng đất biết để thực hiện./.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Bộ trưởng Phạm Khôi Nguyên (để báo cáo);
- Thứ trưởng Nguyễn Mạnh Hiển (để báo cáo);
- Lưu VT, VP(TH), CĐKTK.

Q. TỔNG CỤC TRƯỞNG




Phùng Văn Nghệ

 

 

Đã xem:

Đánh giá:  
 

Thuộc tính Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK

Loại văn bảnCông văn
Số hiệu1736/TCQLĐĐ-CĐKTK
Cơ quan ban hành
Người ký
Ngày ban hành01/12/2009
Ngày hiệu lực01/12/2009
Ngày công báo...
Số công báo
Lĩnh vựcBất động sản
Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
Cập nhật11 năm trước
Yêu cầu cập nhật văn bản này

Download Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK

Lược đồ Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận


Văn bản bị sửa đổi, bổ sung

    Văn bản liên quan ngôn ngữ

      Văn bản sửa đổi, bổ sung

        Văn bản bị đính chính

          Văn bản được hướng dẫn

            Văn bản đính chính

              Văn bản bị thay thế

                Văn bản hiện thời

                Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận
                Loại văn bảnCông văn
                Số hiệu1736/TCQLĐĐ-CĐKTK
                Cơ quan ban hànhTổng cục Quản lý đất đai
                Người kýPhùng Văn Nghệ
                Ngày ban hành01/12/2009
                Ngày hiệu lực01/12/2009
                Ngày công báo...
                Số công báo
                Lĩnh vựcBất động sản
                Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
                Cập nhật11 năm trước

                Văn bản thay thế

                  Văn bản hướng dẫn

                    Văn bản được hợp nhất

                      Văn bản được căn cứ

                        Văn bản hợp nhất

                          Văn bản gốc Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận

                          Lịch sử hiệu lực Công văn 1736/TCQLĐĐ-CĐKTK ghi tên vợ, tên chồng trên Giấy chứng nhận

                          • 01/12/2009

                            Văn bản được ban hành

                            Trạng thái: Chưa có hiệu lực

                          • 01/12/2009

                            Văn bản có hiệu lực

                            Trạng thái: Có hiệu lực