Công văn 2909/TCT-CS

Công văn số 2909/TCT-CS về giá tính thuế tài nguyên do Tổng cục Thuế ban hành.

Nội dung toàn văn Công văn 2909/TCT-CS giá tính thuế tài nguyên


BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-----

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-------

Số: 2909/TCT-CS
V/v: giá tính thuế tài nguyên

Hà Nội, ngày 25 tháng 07 năm 2007 

 

Kính gửi: Cục thuế tỉnh Bến Tre

Trả lời công văn số 222/CT-TTHT ngày 04/5/2007 của Cục thuế tỉnh Bến Tre về việc giá tính thuế tài nguyên, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

1. Về giá tính thuế GTGT có bao gồm phí bảo vệ môi trường không?

Về việc này, Tổng cục Thuế đã có công văn trả lời số 1950/TCT-PCCS ngày 22 tháng 5 năm 2007 gửi Cục thuế.

2. Về doanh thu tính thuế tài nguyên:

Tại Điều 17 Nghị định số 57/2002/NĐ-CP ngày 03/6/2002 quy định chi tiết pháp lệnh phí và lệ phí hướng dẫn: “Phí, lệ phí thuộc ngân sách nhà nước theo quy định tại khoản 2, khoản 3 Điều 11 Nghị định này, không phải chịu thuế”.

Căn cứ hướng dẫn trên, giá tính thuế tài nguyên không bao gồm phí bảo vệ môi trường.

Tổng cục Thuế thông báo để Cục thuế tỉnh Bến Tre biết và hướng dẫn đơn vị thực hiện.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên
- Vụ Pháp chế
- Lưu: VT, CS (3b).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Phạm Duy Khương

 

Đã xem:

Đánh giá:  
 

Thuộc tính Công văn 2909/TCT-CS

Loại văn bảnCông văn
Số hiệu2909/TCT-CS
Cơ quan ban hành
Người ký
Ngày ban hành25/07/2007
Ngày hiệu lực25/07/2007
Ngày công báo...
Số công báo
Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí
Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
Cập nhật15 năm trước
Yêu cầu cập nhật văn bản này

Lược đồ Công văn 2909/TCT-CS giá tính thuế tài nguyên


Văn bản bị sửa đổi, bổ sung

    Văn bản liên quan ngôn ngữ

      Văn bản sửa đổi, bổ sung

        Văn bản bị đính chính

          Văn bản được hướng dẫn

            Văn bản đính chính

              Văn bản bị thay thế

                Văn bản hiện thời

                Công văn 2909/TCT-CS giá tính thuế tài nguyên
                Loại văn bảnCông văn
                Số hiệu2909/TCT-CS
                Cơ quan ban hànhTổng cục Thuế
                Người kýPhạm Duy Khương
                Ngày ban hành25/07/2007
                Ngày hiệu lực25/07/2007
                Ngày công báo...
                Số công báo
                Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí
                Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
                Cập nhật15 năm trước

                Văn bản thay thế

                  Văn bản hướng dẫn

                    Văn bản được hợp nhất

                      Văn bản được căn cứ

                        Văn bản hợp nhất

                          Văn bản gốc Công văn 2909/TCT-CS giá tính thuế tài nguyên

                          Lịch sử hiệu lực Công văn 2909/TCT-CS giá tính thuế tài nguyên

                          • 25/07/2007

                            Văn bản được ban hành

                            Trạng thái: Chưa có hiệu lực

                          • 25/07/2007

                            Văn bản có hiệu lực

                            Trạng thái: Có hiệu lực