Công văn 65612/CT-TTHT

Công văn 65612/CT-TTHT năm 2017 về giải đáp chính sách thuế về hóa đơn do Cục Thuế thành phố Hà Nội ban hành

Nội dung toàn văn Công văn 65612/CT-TTHT 2017 giải đáp chính sách thuế về hóa đơn Hà Nội


TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP HÀ NỘI
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 65612/CT-TTHT
V/v giải đáp chính sách thuế

Hà Nội, ngày 03 tháng 10 năm 2017

 

Kính gửi: Công ty TNHH Tư vấn và Xây dựng - DCPM
(Địa chỉ: Tầng 3 toà nhà 5 tầng, số 1 Phan Đình Giót, P. Phương Liệt, Q. Thanh Xuân, TP Hà Nội; MST: 0103683573)

Cục thuế TP Hà Nội nhận được công văn số 01/CT-TCKT ngày 26/09/2017 của Công ty TNHH Tư vấn và Xây dựng - DCPM hỏi về chính sách thuế, Cục Thuế TP Hà Nội có ý kiến như sau:

Căn cứ Khoản 5, Điều 3 Thông tư số 26/2015/TT-BTC ngày 27/02/2015 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 hướng dẫn thi hành Nghị định số 51/2010/NĐ-CP ngày 14 tháng 5 năm 2010 và Nghị định số 04/2014/NĐ-CP ngày 17 tháng 01 năm 2014 của Chính phủ quy định về hoá đơn bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ như sau:

5. Sửa đổi Khoản 2 Điều 9 như sau:

“Đối với các số hoá đơn đã thực hiện thông báo phát hành nhưng chưa sử dụng hết có in sẵn tên, địa chỉ trên tờ hóa đơn, khi có sự thay đổi tên, địa chỉ nhưng không thay đổi mã số thuế và cơ quan thuế quản lý trực tiếp, nếu tổ chức kinh doanh vẫn có nhu cầu sử dụng hóa đơn đã đặt in thì thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng và gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.13 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).”

Căn cứ quy định trên, trường hợp Công ty thay đổi tên trên giấy phép đăng ký kinh doanh nhưng không thay đổi mã số thuế và cơ quan quản lý trực tiếp, Công ty vẫn có nhu cầu sử dụng số hoá đơn đã đặt in chưa sử dụng hết thì thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn để tiếp tục sử dụng và gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp (mẫu số 3.13 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư số 39/2014/TT-BTC ngày 31/3/2014 của Bộ Tài chính).

Cục thuế TP Hà Nội thông báo để Công ty TNHH Tư vấn và Xây dựng - DCPM biết và thực hiện./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- Phòng KT3;
- Phòng Pháp Chế;
- Lưu: VT, TTHT (2).

KT. CỤC TRƯỞNG
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Mai Sơn

 

Đã xem:

Đánh giá:  
 

Thuộc tính Công văn 65612/CT-TTHT

Loại văn bảnCông văn
Số hiệu65612/CT-TTHT
Cơ quan ban hành
Người ký
Ngày ban hành03/10/2017
Ngày hiệu lực03/10/2017
Ngày công báo...
Số công báo
Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí, Kế toán - Kiểm toán
Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
Cập nhật4 năm trước
Yêu cầu cập nhật văn bản này

Download Công văn 65612/CT-TTHT

Lược đồ Công văn 65612/CT-TTHT 2017 giải đáp chính sách thuế về hóa đơn Hà Nội


Văn bản bị sửa đổi, bổ sung

    Văn bản liên quan ngôn ngữ

      Văn bản sửa đổi, bổ sung

        Văn bản bị đính chính

          Văn bản được hướng dẫn

            Văn bản đính chính

              Văn bản bị thay thế

                Văn bản hiện thời

                Công văn 65612/CT-TTHT 2017 giải đáp chính sách thuế về hóa đơn Hà Nội
                Loại văn bảnCông văn
                Số hiệu65612/CT-TTHT
                Cơ quan ban hànhCục thuế thành phố Hà Nội
                Người kýMai Sơn
                Ngày ban hành03/10/2017
                Ngày hiệu lực03/10/2017
                Ngày công báo...
                Số công báo
                Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí, Kế toán - Kiểm toán
                Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
                Cập nhật4 năm trước

                Văn bản thay thế

                  Văn bản hướng dẫn

                    Văn bản được hợp nhất

                      Văn bản gốc Công văn 65612/CT-TTHT 2017 giải đáp chính sách thuế về hóa đơn Hà Nội

                      Lịch sử hiệu lực Công văn 65612/CT-TTHT 2017 giải đáp chính sách thuế về hóa đơn Hà Nội

                      • 03/10/2017

                        Văn bản được ban hành

                        Trạng thái: Chưa có hiệu lực

                      • 03/10/2017

                        Văn bản có hiệu lực

                        Trạng thái: Có hiệu lực