Công văn 82446/CT-TTHT

Công văn 82446/CT-TTHT năm 2017 về thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo do Cục Thuế thành phố Hà Nội ban hành

Nội dung toàn văn Công văn 82446/CT-TTHT 2017 thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo Hà Nội


TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP HÀ NỘI
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 82446/CT-TTHT
V/v thuế GTGT đối với hoạt động dạy Taekwondo

Hà Nội, ngày 26 tháng 12 năm 2017

 

Kính gửi: Bà Hà Kiều Ngân
Địa chỉ: tầng 11, số 7, Tôn Thất Thuyết, phường Dịch Vọng,Q. Cầu Giấy, TP Nội

Trả lời công văn ngày 13/11/2017 của Bà Hà Kiều Ngân hỏi về chính sách thuế, Cục Thuế TP Hà Nội có ý kiến như sau:

“ Căn cứ quy định tại Điều 55 Luật thể dục thể thao quy định về doanh nghiệp thể thao.

- Căn Khoản 13 Điều 10 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn thi hành Luật thuế GTGT và Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều Luật Thuế giá trị gia tăng quy định thuế suất 5%

13. Hot đng văn hóa, triển lãm, thể dục, thể thao: biểu diễn nghệ thuật; sản xuất phim; nhập khu, phát hành và chiếu phim.

a) Hoạt động văn hóa, triển lãm và thể dục, thể thao, trừ các khoản doanh thu như: bán hàng hóa, cho thuê sân bãi, gian hàng tại hội chợ, triển lãm. ”...

Theo hồ sơ tài liệu đơn vị cung cấp, Công ty có loại hình hoạt động thể thao môn Taekwondo;

Căn cứ các quy định trên:

- Trường hợp Công ty của độc giả có lĩnh vực kinh doanh hoạt động thể thao (môn Taekwondo) được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh theo quy định của pháp luật thì hoạt động này thuộc đối tượng áp dụng thuế suất thuế GTGT là 5% theo quy định tại Khoản 13 Điều 10 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính;

- Công ty tổ chức cung cấp bữa ăn cho học sinh và thuê xe vận chuyển có thu tiền thì áp dụng thuế suất thuế GTGT 10% theo đnh tại Điều 11 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính;

Trường hợp còn vướng mắc đề nghị Bà Hà Kiều Ngân và Công ty liên hệ với cơ quan Thuế quản lý trực tiếp đơn vị để được hướng dẫn cụ thể.

Cục Thuế TP Hà Nội trả lời để Bà Hà Kiều Ngân được biết và thực hiện./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- Phòng Pháp chế;
-
Lưu: VT,TTHT(2).

KT. CỤC TRƯỞNG
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Mai Sơn

 

 

Đã xem:

Đánh giá:  
 

Thuộc tính Công văn 82446/CT-TTHT

Loại văn bảnCông văn
Số hiệu82446/CT-TTHT
Cơ quan ban hành
Người ký
Ngày ban hành26/12/2017
Ngày hiệu lực26/12/2017
Ngày công báo...
Số công báo
Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí, Thể thao - Y tế
Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
Cập nhật3 năm trước
Yêu cầu cập nhật văn bản này

Download Công văn 82446/CT-TTHT

Lược đồ Công văn 82446/CT-TTHT 2017 thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo Hà Nội


Văn bản bị sửa đổi, bổ sung

    Văn bản liên quan ngôn ngữ

      Văn bản sửa đổi, bổ sung

        Văn bản bị đính chính

          Văn bản được hướng dẫn

            Văn bản đính chính

              Văn bản bị thay thế

                Văn bản hiện thời

                Công văn 82446/CT-TTHT 2017 thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo Hà Nội
                Loại văn bảnCông văn
                Số hiệu82446/CT-TTHT
                Cơ quan ban hànhCục thuế thành phố Hà Nội
                Người kýMai Sơn
                Ngày ban hành26/12/2017
                Ngày hiệu lực26/12/2017
                Ngày công báo...
                Số công báo
                Lĩnh vựcThuế - Phí - Lệ Phí, Thể thao - Y tế
                Tình trạng hiệu lựcKhông xác định
                Cập nhật3 năm trước

                Văn bản thay thế

                  Văn bản được dẫn chiếu

                    Văn bản hướng dẫn

                      Văn bản được hợp nhất

                        Văn bản gốc Công văn 82446/CT-TTHT 2017 thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo Hà Nội

                        Lịch sử hiệu lực Công văn 82446/CT-TTHT 2017 thuế giá trị gia tăng đối với hoạt động dạy Taekwondo Hà Nội

                        • 26/12/2017

                          Văn bản được ban hành

                          Trạng thái: Chưa có hiệu lực

                        • 26/12/2017

                          Văn bản có hiệu lực

                          Trạng thái: Có hiệu lực